↵
BHG - Trong Di chúc, Chủ tịch Hồ Chí Minh căn dặn: “Đảng cần phải có kế hoạch thật tốt để phát triển kinh tế và vǎn hóa, nhằm không ngừng nâng cao đời sống của nhân dân”. Thực hiện lời dạy của Người, Đảng bộ và nhân dân các dân tộc huyện Bắc Mê luôn đoàn kết, thống nhất, học và làm theo Bác bằng những việc làm cụ thể, thiết thực trong phát triển KT – XH, đảm bảo AN - QP. Từ đó, góp phần xây dựng huyện nhà ngày càng giàu đẹp, văn minh hơn.
BHG - Thiếu tá Nguyễn Đức Thành, Quân y Đồn Biên phòng Phó Bảng (BĐBP tỉnh) với hơn 20 năm gắn bó với đồng bào các dân tộc nơi vùng cao biên giới tỉnh Hà Giang. Những năm qua, anh cùng đồng đội không chỉ chắc tay súng giữ vững chủ quyền an ninh biên giới Quốc gia, mà còn là người thầy thuốc quân hàm xanh, người anh em ruột thịt của đồng bào các dân tộc biên giới huyện Đồng Văn.