BHG - Thông tin từ Hội Nông dân tỉnh cho biết, trong niên vụ cam 2023 - 2024, đơn vị đã kết nối với 15 Hội Nông dân các tỉnh gồm: Hải Dương, Hà Nội, Hà Tĩnh, Quảng Ngãi, Điện Biên, Lai Châu, Lạng Sơn, Ninh Bình, Nam Định, Thái Nguyên, Bắc Ninh, Cao Bằng, Hà Nam, Hưng Yên, Phú Thọ tổ chức chương trình giới thiệu, hỗ trợ tiêu thụ sản phẩm cam Sành và cam Vàng của nông dân, HTX trên địa bàn tỉnh.
BHG - Chiều 4.1, Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn (NN&PTNT) tổ chức Hội nghị tổng kết năm 2023, triển khai nhiệm vụ sản xuất nông, lâm nghiệp năm 2024. Đồng chí Hoàng Gia Long, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh dự và phát biểu chỉ đạo hội nghị. Tham dự còn có lãnh đạo các đơn vị trực thuộc Sở.