BHG - Ngày 4.7, đoàn công tác Ban Chỉ đạo thống kê hình sự liên ngành trong Quân đội do Thiếu tướng Nguyễn Thanh Phong, Phó Viện trưởng Viện Kiểm sát quân sự Trung ương làm trưởng đoàn đã có buổi kiểm tra thực hiện công tác thống kê hình sự đối với Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh.
BHG - Chiều 27.6, Đảng bộ Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh tổ chức Hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Dự hội nghị có lãnh đạo các Ban xây dựng Đảng Tỉnh ủy.
BHG - Vào hồi 15h30 phút ngày 26.6, trong quá trình di chuyển từ Đồn Biên phòng Lũng Cú (Đồng Văn) xuống thành phố Hà Giang, khi đến khu vực dốc Cán Tỷ, thuộc địa bàn xã Cán Tỷ, huyện Quản Bạ, Thượng úy Giàng Minh Trung, Đội trưởng Vận động Quần chúng và Thượng úy quân nhân chuyên nghiệp Bàn Văn Sạc, nhân viên Đội Kiểm soát Hành chính, Đồn Biên phòng Lũng Cú đã nhặt được 1 chiếc điện thoại nhãn hiệu Iphone 14 Pro.
BHG - Chiều 24.6, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh tổ chức Đại hội thi đua Quyết thắng giai đoạn 2019 - 2024 nhằm đánh giá kết quả đạt được trong 5 năm qua; triển khai phương hướng, nhiệm vụ công tác thi đua khen thưởng và phong trào Thi đua quyết thắng giai đoạn 2024 - 2029. Dự Đại hội có các đồng chí: Trung tướng Nguyễn Anh Tuấn, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy BĐBP; Trần Đức Quý, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo một số sở, ngành của tỉnh.
BHG - Với chức năng nhiệm vụ là cơ quan tham mưu cho Đảng ủy, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh, chỉ đạo, hướng dẫn các cơ quan, đơn vị về công tác quản lý bảo vệ biên giới, huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu (SSCĐ), xây dựng đơn vị nền nếp chính quy, chấp hành nghiêm kỷ luật và công tác đối ngoại Biên phòng. Những năm qua, cán bộ, chiến sỹ (CBCS) Phòng Tham mưu luôn đoàn kết, thống nhất, thực hiện tốt nhiệm vụ, nhiều năm liền được cấp trên ghi nhận, đánh giá là đơn vị dẫn đầu phong trào Thi đua Quyết thắng (TĐQT) của BĐBP tỉnh.
BHG - Nhận thức đầy đủ vị trí, vai trò, tầm quan trọng của công tác thi đua khen thưởng (TĐKT) và phong trào Thi đua Quyết thắng (TĐQT), những năm qua, Đảng ủy, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh thường xuyên quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo đẩy mạnh phong trào TĐQT trong toàn đơn vị, tạo động lực thúc đẩy các tập thể, cá nhân vươn lên hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
BHG - Thời gian qua, các cơ quan, đơn vị thuộc Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh đã tổ chức nhiều hoạt động thiết thực, sôi nổi, thi đua lập thành tích chào mừng Đại hội Thi đua Quyết thắng (TĐQT) BĐBP tỉnh, tiến tới Đại hội TĐQT BĐBP giai đoạn 2019 - 2024.
BHG - Với tinh thần trách nhiệm, tận tụy với công việc, gương mẫu trong mọi hoạt động, Thiếu tá Nguyễn Công Sơn, Đồn trưởng Đồn Biên phòng Sơn Vĩ (Mèo Vạc) đã cùng với cán bộ, chiến sỹ (CBCS) thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị được giao, xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện; bảo vệ vững chắc chủ quyền lãnh thổ, an ninh biên giới quốc gia trên địa bàn phụ trách.
BHG - Từ 6 – 8.6, đoàn công tác Cục Hậu cần, Cục Kỹ thuật, Bộ đội Biên phòng (BĐBP) do Đại tá Nguyễn Đức Sỹ, Chủ nhiệm Cục Hậu cần làm trưởng đoàn đã kiểm tra toàn diện công tác hậu cần - kỹ thuật tại Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh.
BHG - Đảng ủy, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh vừa tổ chức Lễ phát động đợt thi đua cao điểm chào mừng Đại hội Thi đua Quyết thắng trong BĐBP tỉnh, tiến tới Đại hội Thi đua Quyết thắng BĐBP, giai đoạn 2019 - 2024.
BHG - Cùng với thực hiện tốt nhiệm vụ quản lý, bảo vệ chủ quyền lãnh thổ và an ninh biên giới quốc gia, cán bộ, chiến sỹ (CBCS) Đồn Biên phòng Cửa khẩu Quốc tế (CKQT) Thanh Thủy (Vị Xuyên) còn tích cực tham gia giúp người dân phát triển kinh tế - xã hội, góp phần quan trọng vào công cuộc xây dựng biên giới ổn định, ngày càng phát triển.
BHG - Những ngày qua, trên thao trường huấn luyện của Bộ CHQS tỉnh, Tiểu đoàn huấn luyện cơ động Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh đã tổ chức cho chiến sỹ mới thực hành 3 tiếng nổ đảm bảo an toàn và đạt kết quả cao. Trong đó nội dung bắn đạn thật là bài thực hành được các xạ thủ mong đợi, với phương châm rất thiết thực: Mỗi viên đạn hạ một mục tiêu.
BHG - Thực hiện lời dạy của Bác Hồ kính yêu: “Thi đua là yêu nước, yêu nước thì phải thi đua, những người thi đua là những người yêu nước nhất”, phong trào thi đua quyết thắng (TĐQT) của Đồn Biên phòng Lũng Cú (Đồng Văn) luôn được giữ vững và trở thành động lực giúp cán bộ, chiến sỹ (CBCS) đơn vị nêu cao tinh thần yêu nước, ý thức tự lực, tự cường, hoàn thành tốt nhiệm vụ bảo vệ vững chắc chủ quyền lãnh thổ, an ninh biên giới.
BHG - Đồn Biên phòng Cửa khẩu quốc tế (CKQT) Thanh Thủy vừa tổ chức Hội nghị tổng kết phong trào thi đua quyết thắng, giai đoạn 2019 - 2024. Dự và chỉ đạo hội nghị có Đại tá Đào Hồng Hà, Chính ủy Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh.
BHG - Những năm qua, Đảng ủy Đồn Biên phòng Tùng Vài (Quản Bạ) đã làm tốt công tác bồi dưỡng kiến thức, tiếng dân tộc cho cán bộ, chiến sỹ. Đây là một trong những biện pháp để làm tốt công tác vận động quần chúng nhân dân, qua đó củng cố vững chắc thế trận lòng dân, xây dựng khu vực biên giới vững mạnh, toàn diện.