BHG - Thông tin từ Công ty Điện lực Hà Giang cho biết, sau 1 giờ tắt đèn hưởng ứng Chiến dịch Giờ Trái đất năm 2024 từ 20h30 - 21h30 ngày 23.3, toàn tỉnh đã tiết kiệm được 8.666 kWh.
BHG - Chiều 23.3, Sở Công thương phối hợp với Tỉnh đoàn Hà Giang tổ chức Lễ phát động đạp xe hưởng ứng “Giờ Trái đất”, lồng ghép với hành trình “Tôi yêu Tổ quốc tôi” và phát động chặng 15 - Chương trình những bước chân vì cộng đồng năm 2024, thiết thực hướng đến chào mừng kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26.3.1931 - 26.3.2024). Tham dự có đồng chí Chúng Thị Chiên, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Hà Giang; lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh và đông đảo các tình nguyện viên là cán bộ, đoàn viên, người lao động trên địa bàn tỉnh.
BHG - Sáng 15.3, Sở Công thương phối hợp với một số sở, ngành của tỉnh họp triển khai kế hoạch tổ chức hoạt động hưởng ứng Giờ Trái đất năm 2024. Dự có lãnh đạo một số sở, ngành.
Đẩy mạnh tuyên truyền và những hoạt động hưởng ứng Giờ trái đất 2024
BHG - Được ví như “bà đỡ” mát tay, các chương trình, đề án khuyến công quốc gia (KCQG) và khuyến công địa phương (KCĐP) đang hỗ trợ đắc lực, “tiếp sức” giúp các doanh nghiệp, HTX, hộ sản xuất, kinh doanh ứng dụng tiến bộ khoa học kỹ thuật vào sản xuất, nâng cao năng suất, chất lượng sản phẩm, hợp tác, liên kết theo chuỗi giá trị, tạo ra nhiều sản phẩm công nghiệp nông thôn tiêu biểu, có khả năng cạnh tranh trên thị trường.
BHG - Chiều 7.3, Sở Công thương tổ chức buổi làm việc với một số sở, ngành liên quan và các huyện, thành phố về triển khai thực hiện các chỉ tiêu, nhiệm vụ phát triển KT – XH thuộc lĩnh vực ngành Công thương năm 2024. Đồng chí Triệu Tài Phong, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Công thương chủ trì hội nghị.